Examples of lesson plans used
EXAMPLES OF LESSON PLANS
USED
Here are some of the lesson plans I used in my practice teaching at San Vicente San Francisco National High School.
Here are some of the lesson plans I used in my practice teaching at San Vicente San Francisco National High School.
September 13, 2017
I.
Layunin
Sa loob ng 60 minuto ang mga magaaral ay inaasahang;
1.
Nasusuri ang implikasyon ng anyo ng
globalisasyon sa lipunan;
2.
Naipapaliwanag ang gampanin ng mga korporasyon o
kompanya sa ilalim ng globalisasyong ekonomiko;
3.
Nailalarawan ang pagkakatulad at pagkakaiba ng
TNC at MNC sa tulong ng Retrieval chart.
II.
Paksang
Aralin
1.
Paksa : Ikalawang Markahan : Mga isyung
pang-Ekonomiya – Unang paksa, Globalisasyon : Konsepto at Anyo.
2.
Sanggunian : Araling Panlipunan 10 : Mga
Kontemporaryong Isyu, Modyul 2 : Mga isyung pang ekonomiya, pahina 4-5
3.
Estratehiya at Materyales : Video Presentation,
Cartolina, Value Base, Inquiry approach and Differentiated Learning.
III.
Pamamaraan
1.
Paghahanda
1.1
Pagbati
1.2
Pagtatala ng liban
1.3
Balik- Aral
1.4
Motibasyon (Video Presentation)
2.
Paglalahad
2.1
Ano ang Multinational Companies?
2.2
Ano ang Transnational Companies?
2.3
Paano mailalarawan ang pagkakatulad at
pagkakaiba ng TNC at MNC?
2.4
Nagiging hadlang ba ang TNC at MNC sa lubusang
pag unladng bansa?
2.5
Paano kaya matutugunan ang mga suliraning kaakibat
ng paglakas ng MNC at TNC?
3.
Paglalagom
3.1
3.1 Ano ang Multinational Companies?
3.2
Ano ang Transnational Companies?
3.3
Paano mailalarawan ang pagkakatulad at
pagkakaiba ng TNC at MNC?
3.4
Nagiging hadlang ba ang TNC at MNC sa lubusang
pag unladng bansa?
3.5
Paano kaya matutugunan ang mga suliraning
kaakibat ng paglakas ng MNC at TNC?
4.
Paglalapat
GAWAIN VIDEO SURI
Ipapanood ang video mula sa (https://www.youtube.com/watch?v=wSt-BBvefJY)
na ukol sa mga produkto o serbisyo ng Multinational at Transnational Company na
matatagpuan sa Pilipinas at ibang bansa . Ang video ay kaugnay ng pagbibigay
kahulugan sa terminong ito. Sa tulong ng video na ito ay makapagbibigay linaw
sa mag aaral ukol sa panibagong paksa.
Pamprosesong tanong:
*Batay sa video
na napanood ibigay ang halimbawa ng mga produkto o serbisyo na matatagapuan sa
Pilipinas. Alin sa mga ito ang mga pangangailangang lokal?
*Ang pagbili ba
ng serbisyo o produkto sa Jollibee, Mc Donalds, Pizza Hut, Starbucks, Yamaha at
kauri nito ay masasabing bang pangangailangang lokal, bakit?
*Ang paggamit ng
mga cellular phones sa panahong kasalukuyan, sa palagay niyo mabibilang nab a
ito pangangailangang ng tao?
IV.
Pagtataya
GAWAIN 2: VIDEO SURI
Ipapanood ang video mula sa (https://www.youtube.com/watch?v=SK6_OvLNEz4
tungkol sa mga implikasyon ng Multinational at Transnational Company. At
magbibigay ng ilang katanungan ang guro ukol sa video na napanood:
1. Magbigay ng ilang halimbawang produkto na napanood ukol sa
multinational company?
2. Ano ang naidudulot ng negatibong epekto ng Multinational company at
transnational ciompnay sa host country?
3. Bakit tinatangkilik ang ilang multinational company at transnational company
sa ilang mga bansa?
V.
Takdang
Aralin
GAWAIN 2: TUKLAS KAALAMAN (HANGO SA PAHINA
184)
Panuto:
Papangkatin ang klase. Ang gawain ay isusulat sa manila paper. Ang bawat grupo
ay inaasahang maibigay ang kasagutan ng mga sumusunod :
* Ano
ang implikasyon ng multinational at transnational company sa Pilipinas.
* Tukuyin
ang local at international company sa Pilipinas. Magbigay ng tatlong halimbawa.
*
Ano ang napagtanto ukol sa kompetisyon ng local at international company, batay
sa kalidad ng serbisyo at produkto at presyo.
September 14, 2017
I.
Layunin
Sa loob ng 60 minuto ang mga magaaral ay inaasahang;
1. Nakalilikha ng presentasyon ukol sa operasyon ng mga TNC at MNC sa kompetisyong lokal.
2.
Nasusuri ang implikasyon ng anyo ng
globalisasyon sa lipunan;
3.
Naiuugnay ang multinational at Transnational
companies sa ekonomiya ng bansa;
II.
Paksang
Aralin
1.
Paksa : Ikalawang Markahan : Mga isyung
pang-Ekonomiya – Unang paksa, Globalisasyon : Konsepto at Anyo.
2.
Sanggunian : Araling Panlipunan 10 : Mga
Kontemporaryong Isyu, Modyul 2 : Mga isyung pang ekonomiya, pahina 4-5
3.
Estratehiya at Materyales : Manila paper,
Cartolina, Value Base, Cooperative at Collaborative Learning.
III.
Pamamaraan
1.
Paghahanda
1.1
Pagbati
1.2
Pagtatala ng liban
1.3
Balik- Aral
1.4
Motibasyon (Hands-up questioning)
2.
Paglalahad
2.1
Ilarawan ang Multinational at transnational
Companies?
2.2
Malaking implikasyon ba nag naidudulot ng mga
kompanya sa bansa?
2.3
Paano nakakaapekto ang TNC at MNC sa lokal na
mamumuhunan?
2.4
Nagiging hadlang ba ang TNC at MNC sa lubusang
pag unlad ng bansa?
2.5
Mapipilay ba ang ekonomiya ng bansa kung
ipagbabawal ang MNC at TNC sa bansa?
3.
Paglalagom
3.1
Ilarawan
ang Multinational at transnational Companies?
3.2
Mula sa mga prsentasyon ng mga ka-mag aral,
malaking implikasyon ba nag naidudulot ng mga kompanya sa bansa?
3.3
Paano nakakaapekto ang TNC at MNC sa lokal na
mamumuhunan?
3.4
Nagiging hadlang ba ang TNC at MNC sa lubusang
pag unlad ng bansa?
3.5
Mapipilay ba ang ekonomiya ng bansa kung
ipagbabawal ang MNC at TNC sa bansa?
4.
Paglalapat
GAWAIN 2: TUKLAS KAALAMAN (HANGO SA PAHINA
184)
Panuto:
Papangkatin ang klase. Ang gawain ay isusulat sa manila paper. Ang bawat grupo
ay inaasahang maibigay ang kasagutan ng mga sumusunod :
* Ano
ang implikasyon ng multinational at transnational company sa Pilipinas.
* Tukuyin
ang local at international company sa Pilipinas. Magbigay ng tatlong halimbawa.
* Ano ang
napagtanto ukol sa kompetisyon ng local at international company, batay sa
kalidad ng serbisyo at produkto at presyo.
Pamprosesong tanong:
*Batay sa video
na napanood ibigay ang halimbawa ng mga produkto o serbisyo na matatagapuan sa
Pilipinas. Alin sa mga ito ang mga pangangailangang lokal?
*Ang pagbili ba
ng serbisyo o produkto sa Jollibee, Mc Donalds, Pizza Hut, Starbucks, Yamaha at
kauri nito ay masasabing bang pangangailangang lokal, bakit?
*Ang paggamit ng
mga cellular phones sa panahong kasalukuyan, sa palagay niyo mabibilang nab a
ito pangangailangang ng tao?
IV.
Pagtataya
GAWAIN 2: Be Informed!
Upang malaman kung may natutunan ang mga mag aaral ay
inaasahang masagot ang katanungang ibibigay ng guro.
*Paano kaya matutugunan ang
mga suliraning kinakaharap sa mga negatibong nadudulot ng MNC at TNC sa bansa?
*BIlang mag aaral paano ka
makatutulong sa pagpapalaganap ng mga impormasyon sa ibang tao ukol sa mga MNC
at TNC?
V.
Takdang
Aralin
GAWAIN : Alamin mo!
Basahin at unawain ang susunod na paksa para sa susunod na aralin sa
inyong hand outs mula pahina 5-8. Unawain ito para sa susunod na pagkikita.
October 18, 2017
I.
Layunin
Sa loob ng 60 minuto ang mga magaaral ay inaasahang;
1.
Nabibigyang kahulugan ang mga suliranin sa
migrasyon;
2.
Nakapagbibigay ng mungkahi upang malutas ang mga
suliranin sa migrasyon;
3.
Naisasabuhay at nasasalamin ang mga suliranin sa
migrasyon sa loob ng silid at sa pang araw araw na buhay
II.
Paksang
Aralin
1.
Paksa : Ikalawang Markahan : Mga isyung
pang-Ekonomiya – Ikatlong Aralin: Migrasyon
2.
Sanggunian : Araling Panlipunan 10 : Mga
Kontemporaryong Isyu, Modyul 2 : Mga isyung pang ekonomiya, pahina 220-238.
3.
Estratehiya at Materyales : Manila paper, Value
Base, Cooperative at Collaborative Learning.
III.
Pamamaraan
1.
Paghahanda
1.1
Pagbati
1.2
Pagtatala ng liban
1.3
Balik- Aral
1.4
Motibasyon (Hands up questioning)
2.
Paglalahad
2.1
Ilarawan ang mga suliranin sa migrasyon na
mapapansin sa bansa?
2.2
Malaking implikasyon ba ang mga suliranin sa
migrayson sa patuloy na pag usbong ng ekonomiya ng bansa?
2.3
Paano mo maipaliliwanag ang Human Trafficking,
Slavery, peminisasyon sa migrasyon at Agawan sa teritoryo sa isyu ng migrasyon?
Ano ang kalagayan ng mga mamamayan sa bawat isyu?
2.4
Nagiging malaking pagsubok ba sa kasalukuyang
panahon ang pag aalis ng mga kababaihan upang mangibang bansa at matustusan ang
mga pangangailangan sa tahanan?
2.5
Sa isyu ng agawan ng territory isang malaking pagsubok
bas a migrasyon ang bangayan ng Pilipinas at Tsina?
3.
Paglalagom
3.1
Ilarawan
ang mga suliranin sa migrasyon na mapapansin sa bansa?
3.2
Malaking implikasyon ba ang mga suliranin sa
migrayson sa patuloy na pag usbong ng ekonomiya ng bansa?
3.3
Paano mo maipaliliwanag ang Human Trafficking,
Slavery, peminisasyon sa migrasyon at Agawan sa teritoryo sa isyu ng migrasyon?
Ano ang kalagayan ng mga mamamayan sa bawat isyu?
3.4
Nagiging malaking pagsubok ba sa kasalukuyang
panahon ang pag aalis ng mga kababaihan upang mangibang bansa at matustusan ang
mga pangangailangan sa tahanan?
3.5
Sa isyu ng agawan ng territory isang malaking
pagsubok bas a migrasyon ang bangayan ng Pilipinas at Tsina?
4.
Paglalapat
GAWAIN:
DULAWIT
Panuto:
Ang mag aaral ay papangkatin sa lima, at inaasahang maipakita sa tulong ng DULAWIT Ang mga sumusunod na suliranin ng migrasyon sa
Pilipinas.
·
Human Trafficking
·
Slavery
·
House Husbands, Peminisasyon ng Migrasyon
·
Territorial Disputes
IV.
Pagtataya
Pamprosesong
tanong:
1. Batay sa gawain ano ang inyong mahihinuha
sa mga ibinigay na kasagutan at performance ng bawat pangkat na natunghayan?
2. Ibigay ang
pagpakahulugan ng terminong slavery, human trafficking at territorial disputes?
3. Bakit kaya
humahantong sa ganitong suliranin ang migrasyon?
4. Sa iyong
palagay may naitutulong ba ang migrasyon sa isang indibidwal, pumapabor ka bas
a Migrasyon? Oo o Hindi, Bakit?
5. Sa
pagkakataong ibinigay sa inyo ng guro ano ang inyong mahihinuha sa bawat gawain
na iniatas sainyo ng guro?
6. Malaki ba ang
naitulong ng gawain sa pag unawa ng mga suliranin ng migrasyon? Sa paanong
paraan?
7. Para sa
susunod pang gawain, Ano ang inyong mamumungkahi upang mapadali at maging
maayos pa ang gawain?
V.
Takdang
Aralin
Panuto: Mag aral ng mga aralin
mula Globalisasyon hanggang suliranin ng migrasyon upang paghahanda sa mahabang
markahang pagsusulita. Ang mga impormasyon mula sa hand outs at sa lecture
ang maaring pagkuhanan ng mga kasagutan.
November 16,
2017
I.
Layunin
Sa
loob ng 60 minuto ang mga magaaral ay inaasahang;
1. Natataya
ang gender roles sa PIlipinas sa ibat ibang panahon.
2. Nasusuri
ang pagkakaroon ng isang tunay na pamumuhay at pagpapakatao ng indibidwal.
3. Naiuugnay
ang pamumuhay ng isang indibidwal sa pagpapakatao.
4. Nakalilikha
ng isang gender timeline ukol sa isyu ng gender roles sa Pilipinas.
II.
Paksang
Aralin
1. Paksa
: Ikatlong Markahan : Mga
Isyung At Hamong Pangkasarian
Kasarian
sa ibat ibang lipunan, Konsepto ng Kasarian at Sex : Gender roles sa Pilipinas.
2. Sanggunian
: Araling Panlipunan 10 : Mga Kontemporaryong Isyu, Modyul 2 : Mga isyung pang
ekonomiya.
3. Estratehiya
at Materyales : Video Presentation, Cartolina, Value Base, Inquiry approach and
Differentiated Learning.
III.
Pamamaraan
1. Paghahanda
1.1 Pagbati
1.2 Pagtatala
ng liban
1.3 Balik-
Aral
1.4 Motibasyon
(Video Presentation)
2. Paglalahad
2.1 Paano
mo mabibigyang pangangahulugan ang gender roles sa Pilipinas?
2.2 Paano
mo mahahati hati sa ibat ibang panahon ang pagkakaiba ng gampanin ng kababaihan
at kalalakihan sa Pilipinas?
2.3 Paano
mo maiuugnay sa pamumuhay ng isang indibidwal ang pagpapakatao?
2.4 Nagiging
basihan ba ang kasarian ng isang indibidwal sa isang lipunan?
2.5 Paano
kaya matutugunan ang mga suliraning kaakibat ng diskriminasyong nararanasan sa
pangkasarian ng isang indibiwal?
3. Paglalagom
3.1 Paano
mo mabibigyang pangangahulugan ang gender roles sa Pilipinas?
3.2 Paano
mo mahahati hati sa ibat ibang panahon ang pagkakaiba ng gampanin ng kababaihan
at kalalakihan sa Pilipinas?
3.3 Paano
mo maiuugnay sa pamumuhay ng isang indibidwal ang pagpapakatao?
3.4 Nagiging
basihan ba ang kasarian ng isang indibidwal sa isang lipunan?
3.5 Paano
kaya matutugunan ang mga suliraning kaakibat ng diskriminasyong nararanasan sa
pangkasarian ng isang indibiwal?
4. Paglalapat
GAWAIN: GENDER TIMELINE
Batay sa binigay na pormat na timeline buuin ang ilang mga
kahon na ukol sa kalagayan ng mga kababaihan at kalalakihan sa ibat ibang
panahon.
Pamprosesong tanong:
·
Alin sa mga panahon ang lubos na naubuso
ang karapatang pangkakababaihan sa bansa? Ipaliwanag.
·
Sa anong panahon nagpasimula ang pantay
na karapatan sa bawat kasarian? Bakit?
·
Paano naapektuhan ng gampanin at
katayuan ng kababaihan at kalalakihan sa lipunang ginagalawan?
IV.
Pagtataya
GAWAIN : MY PERSONAL
TISSUE HOLDER
Panuto: Ang mga mag aaral ay magsasagawa
ng isang sariling tissue holder na
kung saan maipapamalas ang kanilang pagkamalikhain. Ang mga disenyo sa kanilang tissue
holder ay kinakailangang batay sa kung ano ang gender o kasarian nila.
Pamprosesong Tanong:
·
Paano mo maiuugnay sa gender ang
isinagawang tissue holder?
·
Sa iyong palagay, malaki ba ang
magandang maidudulot ng paggawa ng ganitong bagay sa pagpapakatotoo ng isang
indibidwal sa kanyang kasarian?
·
Nailabas mo ba ang iyong sariling
saloobin sa paglikha ng isang bagay na ito?
V.
Takdang
Aralin
GAWAIN: BORN THIS WAY
Panuto: Ang buong klase ay magsasagawa ng
isang sanaysay na may 300 na salita. Kinakailangan maipamalas ang kawikaan,
impormasyon at repleksiyon ukol sa
video
na napanood. Ito ay isusulat sa buong papel na magsisilbing paunang gawain at
pagtataya para sa paksa ng Gender Roles ng LGBT.
Comments
Post a Comment